อุ้ม ถือว่าแซงตำนานทุกคนในไทยรึยังครับ

กับการเป็นตัวจริงในทีมที่เป็นแชมป์ฟุตบอลของลีคชั้นนำระดับโลกอย่างญี่ปุ่น 
แก้ไขข้อความเมื่อ
คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 4
ส่วนตัวผม แชมป์ไทยลีก แชมป์เจลีก ตัวหลักทีมชาติไทย

ธีรธรถือว่าเก่งที่สุด เท่าที่ไทยเคยมีนักบอลมาแล้วคับ
สุดยอดความคิดเห็น
ความคิดเห็นที่ 16
ผมอยู่ยุคคาบเกี่ยว

ถ้าเทียบกับจำนวนนักฟุตบอลอาชีพในโลกปัจจุบัน

อุ้ม ประสบความสำเร็จ   มากกว่าวิทยา  มากกว่าปิยพงษ์มาก

ถึงแม้เล่นคนละตำแหน่ง

แต่ในปัจจุบันยากกว่าเยอะ

เพราะคู่แข่งเยอะกว่ามาก  จำนวนประชากรก็เยอะกว่า

ข่าวสารเร็วกว่า

แต่อุ้มนี้ ต้องยอมรับว่าเก่งจริง

แบบมีทั้ง 2 อย่าง คือพรสวรรค์  และพรแสวง

อยากให้ ได้ไปเล่นในลีกยุโรป
ความคิดเห็นที่ 1
สำหรับ พี่ตุ๊ก ผมเกิดไม่ทันได้ดูแกเล่นที่เกาหลีใต้  ผมเลยขอตัดสินใจไม่กล่าวถึง

แต่รอบ30ปีที่ผ่านมาของนักฟุตบอลไทย  ตอนนี้อุ้มคือ ตำนานที่ยังเล่นอยู่ครับ  แซงหน้าทุกคนแน่นอน
แสดงความคิดเห็น
Preview