สนใจเครื่อง Nesspresso ค่ะ แต่ชอบดื่มดาแฟใส่นม น่าซื้อมั้ยคะ

กระทู้คำถาม
พอดีสนใจเจ้าเครื่อง Nesspresso ขึ้นมาค่ะ เพราะย้ายงาน ต้องตื่นเช้าไปทำงานเร็วมาก แถมแถวนั้นมีแต่ร้านกาแฟแก้วละเป็นร้อยขึ้น (เป็นร้านแบรนด์พวกสตาร์บัค ทรูต่างๆไรงี้) ปกติดื่มกาแฟเย็นทุกเช้า แก้วละ 45-50 บาท

ซึ่งเราจะชอบสั่งเป็นคาปูชิโนเย็น ไม่หวานเลย คือ ไม่ใส่น้ำตาล ไม่ใส่นมข้นหวาน ไม่ใส่น้ำเชื่อม แค่ช็อตกาแฟสดกับนมสดแค่นั้นค่ะ คือดื่มกาแฟเข้มพอประมาณ มีบ้างที่ดื่มกาแฟดำของสตาร์บัค ก็ชอบอยู่นะคะ หอมดี แต่ส่วนตัวยังชอบกินใส่กับนมมากกว่า

เข้าเรื่องต่อคือ ทีนี้ เราเลยมาคิดว่าสนใจจะซื้อเครื่องนี้ เพราะจะได้ดื่มกาแฟทันตอนเช้ากับแคปซูลแก้วนึง (เราชอบดื่มแก้วขนาดกลาง) น่าจะถูกกว่า 50 บาทอยู่

แต่ไม่แน่ใจว่าเครื่องนี้จะเหมาะกับคนดื่มกาแฟใส่นมแบบเรามากน้อยแค่ไหนค่ะ ใครแนะนำ มีความเห็นอย่างไร แนะนำเราได้เต็มที่เลยนะคะ

ปล.ที่จะซื้อเป็นรุ่น essenza mini ค่ะ เห็นราคาถูกสุด 5555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่