แนะนำเครื่องปั่นหรือเครื่องสกัดทีค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราพึ่งเริ่มหันมาดูแลสุขภาพแบบจริงจัง อยากให้ช่วยแนะนำ ถ้าหากอยากจะได้เครื่องทำน้ำผลไม้ซักเครื่อง เอาแบบดีๆเลยเอาเป็นเครื่องปั่นหรือเครื่องสกัดดีคะ หรือควรมีทั้งคู่ไปเลย คือดูจากในยูทูปก็ดูน่าใช้ทุกเครื่อง เลือกไม่ถูกจริงๆ เลยอยากมาถามว่าส่วนใหญ่จะใช้ของแบรนด์ไหนกัน ช่วยแนะนำหน่อยนะคะ ขอบคุณค่ะ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่