ถ้าผมทำประกันไว้ พอตายผมได้เงินเเต่ถ้าผมไม่ตายจริงหรือฟื้นกลับมา ประกันจะเอาเงินคืนไหม

ผมนั่งเถียงกับเพื่อนอยู่ชั่วโมงนึงเเต่ก็ไม่ได้ข้อสรุปเพราะผมไม่รู้เงื่อนไขของประกันอะครับ 

หากสงสัยว่าตายเเล้วจะฟื่นกลับมายังไงผมยกตัวอย่าง ก็น่าจะ การสาบสูญหรือตายทางกฎหมาย เเล้วเราก็กลับมาหลังจากครบกำหนดซึ่งตัวผมเองก็ไม่มั่นใจว่าสามารถเรียกเงินประกันได้รึเปล่า รบกวนผู้รู้หน่อยครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่