ถ้าจะจัดงานแต่ง แต่ใครสักคนตายก่อนงานวันนึง งานจัดไม่ได้ ค่าใช้จ่ายต่างๆในงานยังต้องไปจ่ายไหมครับ

ไม่เคยแต่งงานครับ ไม่ค่อยรู้เรื่องค่าใช้จ่ายต่างๆด้วย

แค่สงสัยว่าค่าใข้จ่ายหลายๆอย่างน่าจะมีจ่ายไปก่อนบ้าง พอจบงานต้องไปจ่ายส่วนที่เหลือ...

แต่ถ้าก่อนงานวันนึงอาจมีเจ้าบ่าวรึเจ้าสาวเสียชีวิตกะทันหัน

ไม่สามารถมีงานเกิดขึ้นได้ ......ค่าใช้จ่ายต่างๆที่ยังจ่ายไม่ครบยังต้องไปจ่ายไหมครับ

รึทางร้าน ทางสถานที่เห็นอกเห็นใจเจ้าภาพที่ต้องไปจัดงานศพแทนเลยไม่เอาแล้วในส่วนที่เหลือครับ..

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่