เว็บไซต์ในเครือ
bloggang.com Bloggang pantown.com Pantown pantipmarket.com PantipMarket
maggang.com Maggang
ติดตามพันทิป
ดาวน์โหลดได้แล้ววันนี้
Pantip Application Pantip iOS Pantip Android Pantip Android
เกี่ยวกับเรา

สอบถามการขับขี่ z1000r

มีแพลนจะขยับไปเป็น z1000r ค่ะ ตอนนี้ขับ ninja400 อยู่ อยากสอบถามเพื่อนๆ ว่าการขับขี่มันแตกต่างกันมากไหม ละใช้เดินทางไกลๆ จะเหนื่อยมากหรือป่าว ส่วนตัวแล้วเป็นคนตัวเล็ก หนักเพียงแค่ 48 แต่สูงค่ะ 168 เคยไปค่อมมาแล้วขาเหลือๆ เลยค่ะ แต่ยังไม่เคยขับทางไกลๆ เลยอยากสอบถามว่า ถ้าขับเดินทางไกลอย่างเช่น กรุงเทพ - เชียงใหม่ จะเหนื่อยมากไหม ในความเร็วยืนพื้นราวๆ 120-130 อะค่ะ เพื่อเป็นการประกอบการตัดสินใจในการซื้อ  

จริงๆ ก็ศึกษามาสักระยะแล้วค่ะสำหรับ z1000 แต่อยากสอบถามผู้ใช้งานจริงว่าเดินทางไกลมันเหนื่อยมากไหม  เพราะบางคนก็บอกเหนื่อยตัวต้าลม บางคนก็บอกว่าสบายๆ เลยอยากเก็บข้อมูลเพิ่มหลายๆ เสียงจากผู้ใช้จริง
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่