อยากเรียนพยาบาล แต่ไม่อยากรับน้องหรือทำกิจกรรมรวมต่างๆ

ตอนนี้ดิฉันอายุ28แล้ว อยู่ต่างประเทศคะ อยากจะได้ใบปริญญาอีกสักใบเลยสนใจอยากเรียนพยาบาลเพิ่ม มันพอจะมีสถาศึกษาไหนที่เหมือนต่างประเทศบ้างคะ ที่เราไม่จำป็นต้องไปรับน้องหรือทำกิจกรรมรวมต่างๆ ไปถึงปุบเรียน เลิกเรียนก็ไปทำหน้าที่ของตนเองต่อไป คือเราอยู่อเมริกาคะ บางคนอาจสงสัยเอ้าแล้วทำไมไม่เรียนที่นู้นเลยบลาๆ คือเราอยากกลับไปใช้ชีวิตเรียบง่ายที่ไทยคะ อยากกลับไปเพิ่มภูมิคุ้มกันทางใจให้ตัวเองอีกครั้ง เราเลยมองหาสถาบันที่เหมือนที่อเมริกา อาจจะต้องทำใจเรื่องใส่ชุดนักศึกษาไปเรียน แต่เราก็ไม่อยากไปออกค่าย รับน้องหรืออะไรพวกนั้น เพราะเราเองก็ต้องทำงาน 

มันพอจะมีทางเป็นไปได้ไหมคะ? เราว่าคนที่เคยเรียนคนที่เคยใช้ชีวิตอยู่ตปท คงเข้าใจ 

1. ภาคเรียน international 
2. ไม่ต้องมีรับน้อง ชุมนุม ชมรม กิจกรรม ค่ายอาสาต่างๆ 
3. เหมาะสำหรับวัยทำงาน 
4. ถ้าไม่ต้องใส่ชุดนศ.ไปเรียนด้วยคงจะดีไม่น้อย 

ขอบพระคุณล่วงหน้าคะ

ถ้าเรียนจบแล้วเราตั้งใจจะไม่อยู่ไทยถาวรคะ เราจะไล่สอบ license ตามประเทศต่างๆแล้วไปเป็นพยาบาลที่ต่างประเทศ 
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่