อยากทราบว่าอาหารขนมใน7/11เขาคิดมายังไงครับ

กระทู้คำถาม
ครับ อาหารและขนมใน7/11 และห้างต่างเขาคิดวิธีถนอมอาหารยังไงครับบางทีเป็น น้ำพริก ขนมกินเล่น เฉ๊าก๊วย ของที่เวฟกินได้ เหมือนมาจากทาง ชาวบ้านหรือปเปล่า พวกเขาได้วิธีถนอมอาหารหรือ ได้สูตรการทำส่งห้าง หรือบางทีสามารถแช่แข็งสิ่งต่างประเทศได้เลย ผมก็อยากทำปแต่งบน้อย ถ้าไปจ้างเขาวิจัย จ้างใครครับ และค่าใช้จ่ายประมาณเท่าไหร่ ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่