ผมไม่เข้าใจ ทำไมต้องห้ามลากซิโก้มาแขวะมาแซะด้วย?

กระทู้คำถาม
ในเมื่อเวลาที่ทีมชาติไทยผลงานไม่ดี  มีหลายคอมเม้นหลายกระทู้ยกแกมาเพื่อแขวะสมาคมแขวะสมยศ แต่คนที่คอยห้ามไม่ให้ลากแกมา แทบจะไม่มี คนพวกนี้ทำไรอยู่ หรือแค่เลือกข้าง หรือแค่แสร้งทำเป็นคนดีสอนให้คนอื่นรู้จักให้อภัย พอพลาดก็แทงซ้ำ เหมือนคนใน รู้ในสิ่งที่ผิดแต่แสร้งปล่อยผ่านแล้วคอยแย้งแค่ในตอนที่เสียประโยชน์ แต่หากมีคนที่ห้ามลากแกมาทุกกรณีตั้งแต่แกถูกปลด ผมก็ขอนับถือหัวใจ สุดท้ายนี้ ด้วยผลงานนิชิโนะทุกการวางรากฐานในตอนนี้เทียบกับผลงานในฐานะโค้ชของซิโก้แล้ว ต้องขอบคุณสมยศจริงๆ ที่อายในวันนั้นทำให้เรามีนิชิโนะในวันนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่