[CR] อาการท้องระยะแรกเป็นอย่างไร?

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ เช่นเคยค่ะ สำหรับกระทู้นี้ เป็นการรีวิวประสบการณ์ของการตั้งครรภ์เช่นเคย
ซึ่งวันนี้พิงค์จะมารีวิว ของ * อาการของการตั้งครรภ์ระยะแรก*
....อาการของการตั้งครรภ์ คุณแม่หลายท่านอาจจะสงสัยก่อนท้อง หรือ ท้องไปแล้ว ว่าทำไมไม่เหมือนของแม่ๆที่อ่านๆกัน
ไม่ต้องสงสัยค่ะ เพราะอาการเหล่านั้น ขึ้นอยู่กับ ปัจจัยของสภาวะร่างกายของคุณแม่นั้นๆนั่นเอง
ซึ่งพิงค์เอง ก็อาการไม่ค่อยเหมือนกับแม่ๆบางท่านเหมือนกันค่ะ
อาการจะต่างกันออกไป บางคนบอกว่า ท้องลูกสาว จะแพ้ท้อง ท้องลูกชาย จะไม่แพ้ หรือ แพ้น้อย
ซึ่งสำหรับพิงค์แล้วท้องนี้เป็นท้องสองของการมีลูกชาย ทั้ง2คน เลยค่ะ
ไม่มีอาการแพ้ท้องแม้แต่อย่างใด แต่คงไม่ได้เกี่ยวกับความเชื่อนะคะ เป็นสภาพร่างกายล้วนๆค่ะ
ลองมาฟังอาการจากคลิปของพิงค์ดูนะคะ
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
ชื่อสินค้า:   ตั้งท้องระยะแรก
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่