ขอสอบถามไปยังศูนย์.ใหญ่ของ Yamaha MT-15 หน่อยครับ

กระทู้คำถาม
คือเรื่องมีอยุ่ว่าผมไปออกรถที่สาขาย่อยของ Yamaha ตอนไปออกรถที่ศูนย์ เป็นสาขาย่อย Yamaha  แอบเห็นพนักงานเบิร์น เครื่อง ให้ร้อนละควันท่วมเครื่องเรย ความร้อนท่วมเครื่อง ควันไม่ได้ออกที่ท่อนะครับควันออกที่เครื่อง มันเป็นเรื่องธรรมดามั้ย หรือว่ายังไงทำไมต้องมาเบิร์นเครื่อง มอไซค์ให้ควันท่วมด้วย  ออกรถมาได้ไม่ถึง 1 ชมขับออกจากร้านไปยังไม่ถึง 3โลเครื่องร้อนมาก ละเครื่องมีเสียงแปลกๆนี้ปกติดีหรือป่าวครับ ขอสอบถามไป ทางศูนย์ใหญ่ของ Yamaha หน่อยครับ ตอนนี้ไม่สบายใจ ขับไปได้สักพักเครื่องร้อนเกิน  อยากถามว่า ทุกที่เป็นแบบนี้หรือป่าวครับ !!!!

(ตอนที่พนักงานเบิร์นเครื่องนี้ผมยังไม่ได้ขับออกไปไหนนะครับ) พักหลังจากพนักงานเบิร์นประมาน 30-40 นาที

( ถ้าเปลี่ยนคันใหม่ได้ก็คงดี ) ไม่ได้อยากสร้างดราม่าอาไรนะครับ แค่อยากมาถามว่าพนักงานเค้าทำแบบนั้นเป็นเรื่องธรรมดาจริงหรอ !
แก้ไขข้อความเมื่อ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 1
ผมออกรถยามาฮ่าจากศูนย์ย่อยที่ซื้อประจำ ตอนนี้ก็ 7 คันแล้ว ไม่เห็นช่างศูนย์เขามาทำอะไรกับรถแบบนี้นะครับ

แล้วที่คุณบอกว่าช่างศูนย์ทำกับรถที่จะส่งมอบให้คุณแบบนี้ แล้วทำไมคุณไม่ถามเขาล่ะครับ ตอนที่เขาทำ นั่นมันรถที่ขายให้คุณนะ

เป็นผมๆไม่รับรถคันนี้ เปลี่ยนคันใหม่แน่นอน
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่