ปิดบัญชีธนาคารกรุงเทพ เราต้องถอนเงินออกหมดไหมคะ

พอดีเราต้องการปิดบัญชีกรุงเทพฯ เราต้องถอนออกหมดไหมคะ แล้วบัตรATM ก็หมดอายุนานแล้วด้วย เราจึงอยากปิดบัญชี และมีการเสียค่าอะไรไหมคะ ปิดบัญชีต่างสาขาได้ไหมคะ

คำตอบที่ได้รับเลือกจากเจ้าของกระทู้
ความคิดเห็นที่ 2
สวัสดีค่ะ คุณสมาชิกหมายเลข 4804412

Bualuang 1333 ขอขอบพระคุณที่ใช้บริการบัญชีเงินฝากของธนาคารกรุงเทพนะคะ สำหรับการปิดบัญชีนั้น คุณสมาชิกหมายเลข 4804412ต้องดำเนินการ ณ สาขาที่เปิดบัญชีเท่านั้นค่ะ  โดยเตรียมสมุดคู่ฝากและบัตรประชาชนไปติดต่อด้วยตนเองค่ะ

หากคุณสมาชิกหมายเลข 4804412ไม่ประสงค์จะใช้บัญชีสะสมทรัพย์ที่ท่านมีอยู่อีกต่อไป คุณสมาชิกหมายเลข 4804412สามารถถอนเงินให้มียอดคงเหลือในบัญชีเป็นศูนย์บาทได้ แต่จะมีเงื่อนไขเกี่ยวกับค่าธรรมเนียมรักษาบัญชีดังนี้

บัญชีเงินฝากสะสมทรัพย์หากไม่เคลื่อนไหว 1 ปีขึ้นไปและมียอดคงเหลือต่ำกว่า 2,000 บาท คิดค่าธรรมเนียมรักษาบัญชีโดยหักเงินจากบัญชีนั้นเดือนละ 50 บาท และหลังจากธนาคารหักค่าธรรมเนียมรักษาบัญชี และหากยอดเงินคงเหลือ เป็น 0.00 บาท บัญชีจะปิดโดยอัตโนมัติ

ดังนั้นแนะนำให้คุณสมาชิกหมายเลข 4804412 ทำการปิดบัญชีนะคะ เพื่อไม่ให้เกิดค่าธรรมเนียมดังกล่าวค่ะ

หากมีข้อมูลอื่นสอบถามเพิ่มเติม สามารถแจ้งดิฉันได้เลยนะคะ ขอบคุณค่ะ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่