เมื่อฉันหน้าตาธรรมชาติๆบ้านๆไม่ได้สวยแบบพิมพ์นิยมแค่นี้ คุณถึงไม่คุยกับฉันเลยหรอ

กระทู้คำถาม
เราอยากปรึกษาทุกคนค่ะ เราผิด เราแย่มาก ขนาดนั้นเลยหรอเขาถึงไม่อยากคุยกับเรา เราคุยกับ ผช.คนหนึ่งในแอปหนึ่งที่ดังอยู่ เราก็ไม่ได้คาดหวังอะไรมากแค่อยากมีเพื่อนคุยเฉยๆเพราะที่ผ่านมาชีวิตเราเงียบเหงามาก คือประเด็นอยู่ตรงนี้เราเอารูปที่สวยๆดีๆลงในแอป ซึ่งคนนั้นที่คุยกันเค้าก็ดูดีอยู่แต่ไม่ได้หล่อมาก คุยดีด้วย คุยซักพัก เค้าเป็นคนขอไลน์เรา ตอนแรกเราจะไม่ให้ เพราะเคยให้คนที่ขอแต่พอให้เค้าไปก็ไม่แอดมาเลย นานเลย หายไปเงียบ สำหรับคนนี้ก็เหมือนกัน เค้าเป็นคนขอมาก่อนเค้าบอกว่าไม่ค่อยได้เข้าแอปนี้ เลยขอ เราเลยบอกว่าให้ไปจะไม่คุยกับเราสิ แต่เค้าก็ยืนยันว่าจะคุย เราเลยให้ไป แต่รูปในไลน์กับแอป แอปเราลงรุปน่ารักๆ แต่ในไลน์จริงๆรูปก็ไม่ได้แย่นะ ก็โอ แต่มันขึ้นอยู่กับมุมถ่ายค่ะ คือเอาจริงเราถ่ายรูปไม่ขึ้นค่ะ คือต้องถ่ายหลายครั้งมีดีไม่กี่ครั้ง อยากให้เค้ามาเห็นตัวจริงมากกว่าแต่เผอิญเราอยู่ไกลกัน เค้าอยู่กทม.เราอยู่ตจว.แต่ภาคกลางเนี่ยแหล่ะ เราก็ให้ไลน์เค้าไป ณ บัดนั้เค้ายังไม่แอดมาเลย ทุกคนคิดว่าเค้าจะแอดมามั้ยหรือไม่ ที่เค้าหายไปเพราะเค้าไม่อยากคุยหรือเปล่าเพราะเราไม่สวยแบบพิมพ์นิยมหรือเปล่า หรือเค้าไม่ว่าง เพราะตอนคุยเค้าเพิ่งกลับมาจากทำงานแล้วเค้าบอกเหนื่อยๆค่ะ แต่เราไม่อยากเซ้าซี้เค้าแต่ใจนึงเราอยากรู้เหตุผลมาก หรือเราจะถามเค้าดีหายไปเพราะเราไม่สวยนายเลยไม่อยากคุยหรือเปล่า คือเราเป็นคนไม่ชอบอะไรคาลาคาซังค่ะ เราอยากรู้อะไรเราจะถามให้เครียร์เลย อย่างงี้เราควรถามเค้าดีมั้ยคะ รู้ๆกันไปเลย มันอึดอัดอะแบบนี้
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่