ปลูกต้นไม้ใหญ่ที่ไหนดี

กระทู้คำถาม
ปิดเทอมนี้ว่าจะชวนลูก 8 คน ในปลูกป่าหน่อย ( 8 คนนี่ ลูกบุญธรรม 3 คนค่ะ ไม่ต้องตกใจนะคะ) คือตามโครงการมันเสียตังล่ะสิ แล้ว8คน อยากรักโลกโดยไม่ต้องเสียตัง อิลูกคนโตเราก็เจ้าเล่ห์เหลือเกินแอบเพาะต้นกล้าเอาไว้ในบ้านไม่บอกเราซักคำ (แต่ก็ดีใจเห็นลูกรักธรรมชาติ) ส่วนอิลูกบุญธรรมก็ซนจัดไปเก็บขยะไม่บอกเราที่เป็นแม่เลย เเล้วเอามาไว้ที่บ้านอีก (เห็นครั้งแรกนี่แทบมองบน) ไอเราก็คิดว่ามันดีแล้วที่ลูกเราคิดอยากช่วยเหลือสังคม ว่าจะพาไปปลูกป่า เลยอยากรุ้ว่ามันมีพื้นที่ไหนบ้างที่เราไปปลูกได้ ปกติสามีเราสอนลูกให้เป็นคนรักธรรมชาติ ไปๆมาๆทำกันเองซะแล้ว 

ปล. ปลูกที่บ้านไม่ได้แล้ว โตกันหมดแล้ว เต็มเลย555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่