บริษัทเอาตำแหน่งงานที่เราไปสัมภาษณ์ออกจาก Jobsdb แล้ว แปลว่าเขาได้คนแล้วหรือเปล่าคะ?

กระทู้สนทนา
สวัสดีค่ะ เพิ่งไปสัมภาษณ์งานหนึ่งมา สมัครผ่านเว็บของเขาเอง และทาง JobsDB

แต่เขาไม่มีตำแหน่งที่เราสมัครอยู่บนหน้าเว็บตั้งแต่ก่อนเราไปสัมภาษณ์แล้ว พอจะเกิดจากสาเหตุไหนได้บ้างคะ?

1. บริษัทเขาได้คนตั้งนานแล้ว แต่ว่าคนของเขาอาจจะไม่ผ่านโปร ฯ ก็เลยเอาตำแหน่งออกจากเว็บ

2. บริษัทได้เลือก "ผู้สมัคร" เรียบร้อยแล้วแต่ยังไม่ได้ประกาศผล

เพิ่งสัมภาษณ์ไปวันที่ 1 ตุลาเองค่ะ

อีกอย่างหนึ่งที่อยากสอบถาม พี่ ๆ วงการ HR คือ
โดยปกติแล้ว
ใบเซ็นต์ยินยอมให้ตรวจประวัติอาชญากรรมนี้ให้ทำก่อนสัมภาษณ์ หรือก่อนเซ็นต์สัญญาได้งานคะ?

ขอบคุณค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่