[SR] แชร์ประสบการณ์ "ปลูกผม" แบบ FUE ที่ Hairtran Clinic

คือเรามีความรู้สึกว่าตัวเองไม่กล้ารวบผมเปิดหน้า เพราะหน้าผากกว้างเป็นรูปตัวเอ็มเหมือนผู้ชาย เวลารวบผม หรือถ้าลมพัดผมเปิดขึ้น จะไม่มั่นใจเลย
เวลาไปตัดผม ช่างก็จะบอกตลอดว่าผมช่วงด้านหน้าจะบาง เพราะตรงหน้าผากเป็นตัวเอ็ม แต่ผมด้านหลังเยอะ เคยทายาปลูกผม พยายามทา มันก็ดีขึ้นแต่ขึ้นเป็นแค่ไรผม ผมก็ไม่ยาว ไม่หนาอยู่ดี

พอเห็นวิธีการปลูกผมแบบวิธีย้ายเซลล์รากผมมาได้ และไม่มีแผลเป็น ด้วยความที่เราเป็นคนรักสวยรักงามมาก ถ้าเป็นแผลเป็นก็จะคิดหนัก อยากทำมาก แต่ก็ยังลังเล จนได้มาปรึกษาคุณหมอที่ Hairtran Clinic ซึ่งก็ให้คำแนะนำดีมาก รู้สึกมั่นใจและวางใจให้คุณหมอดูแล

หลังจากที่ได้ทำ รู้สึกทุกขั้นตอนในการทำ สะอาด ปลอดภัย เจ็บน้อย หายไว ไม่มีปัญหาในการใช้ชีวิตประจำวันสามารถทำงานได้ตามปกติ  รู้สึกดีมากค่ะ

รูปนี้เป็นการวัดสัดส่วนใบหน้าเพื่อออกแบบความสูงของแนวผมใหม่ค่ะ

ส่วนรูปนี้คุณหมอกำลังวาดแนวผมให้ใหม่ ซึ่งจะเป็นแนวผมสำหรับผู้หญิง

ก่อนเริ่มปลูกผม ทาง Hairtran Clinic จะตรวจเลือดก่อนค่ะ

พอปลูกเสร็จ ทางคลินิกเค้าจะสระและสอนวิธีสระผมให้ค่ะ ถ้าไม่มั่นใจจริงๆ จะกลับมาให้คลินิกสระอีกก็ได้ ไม่เสียเงินค่ะ

หลังปลูกเสร็จ ทางเจ้าหน้าที่จะให้ใส่หมวกเลเซอร์ต่ออีก 15 นาที ในเคสของเรา ทางคลินิกเค้าจะเรามาใช้หมวกเลเซอร์ได้ฟรีตลอด 12 เดือนหลังปลูกผมเลยค่ะ

หลังปลูกผมไปแล้ว แผลจะเริ่มเป็นสะเก็ดเล็กๆ แบบนี้ค่ะ

ถามว่าปลูกผมเจ็บมั้ย ... ก็เจ็บแค่ตอนฉีดยาชานะ แต่ทนได้ ส่วนตัวเราคิดว่าเจ็บน้อยกว่าฉีดโบท็อกซ์ (ฮ่า) อีกวันก็ไปทำงานได้แล้วค่ะ

เพิ่งนึกได้ว่าไม่ได้อัพเดตรูปหลังจากผมขึ้นแล้ว เดี๋ยวเราจะโพสต์รูปให้ดูในคอมเม้นต์ข้างล่างนะคะ
ชื่อสินค้า:   ปลูกผมFUE
คะแนน:     

SR - Sponsored Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ SR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง โดยได้รับส่วนลดหรือสิทธิพิเศษจากเจ้าของสินค้าเพื่อแลกกับการรีวิว
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างแต่ได้รับผลประโยชน์อย่างอื่น เช่น บัตรกำนัล ค่าเดินทางตามจริง

ข้อมูลเพิ่มเติม

• ได้ส่วนลดราคา
แก้ไขข้อความเมื่อ

แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่