มะเขือเทศเชอรี่ปลูกยังไงคะ?

กระทู้คำถาม
เนื่องจากว่างมีโปรเจคเป็นการปลูกพืช แล้วกลุ่มเราเลือกมะเขือเทศเชอรี่กันค่ะ ลองมาศึกษาวิธีปลูกดู มันงงมาก คนนู้นบอกทำงี้ คนนั้นบอกทำงั้น คำถามมีดังนี้ค่ะ
1. ต้องเพาะในกระถางเล็กก่อนย้ายเข้าของจริงมั้ยคะ? ถ้าต้องทำยังไง และ ใช้วเลากี่สัปดาห์ถึงจะย้ายเข้าใบจริงได้
2. ถ้าทำแบบปลอดปุ๋ยและสารพิษควรดูแลยังไง
3. คำแนะนำหากเจอแมลงหรือโรคค่ะ
4. กระถางสูงเท่าไหร่ดีคะ???
ป.ล. แท็กผิดกลุ่มขออภัยค่ะ🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่