ไปคุนหมิง แชงกรีล่า ลี่เจียงช่วง 25-30 ธันวา ยากไหมคะ

กระทู้คำถาม
เนื่องจากเห็นว่าเป็นช่วงเทศกาล+-ปีใหม่ เลยอยากทราบว่าจะหารถบัส รถไฟระหว่างเมืองยากไหมคะ ต้องจองล่วงหน้าหรือเปล่า เผื่อที่เต็มหรือไม่มีรถไป เพราะเท่าที่วางแผนคือจะนั่งบัสคุนหมิง-แชงกรีล่า แชงกรีล่า-ลี่เจียง และนั่งรถไฟความเร็วสูงกลับจากลี่เจียง-คุนหมิงค่ะ // อยากสอบถามเรื่องแท็กซี่ในคุนหมิงด้วยค่ะ เพราะถึงตอนตี 2 ว่าจะนั่งแท็กซี่เข้ามาพักในเมืองเลย (Jinjiang) ถ้านั่งกับเพื่อนผู้หญิงอีกคนจะน่ากลัวมั้ยคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ เป็นการตั้งกระทู้ครั้งแรก ถ้ามีข้อผิดพลาด ขออภัยด้วยนะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่