Nikon D600 ใช้เลนส์ Dx นอกค่ายแล้ว ไม่ออโต้โฟกัส เป็นเรื่องปกติหรือป่าวครับ

กระทู้คำถาม
คือผมพึ่งจะขยับขึ้นมาเล่นกล้อง FX. ผมมีเลนส์ sigma 10-20 F4-5.6 Ex DC  พอลองกดโฟกัสแล้วมันไม่สามารถทำงานได้ แล้วผมลองกับกล้องเพื่อนซึ้งใช้ D750 สามารถ โฟกัสได้ปกติ เลยอยากทราบว่า  Nikon D600 ไม่สามารถออโต้โฟกัสกับเลนส์ 10-20 ได้เป็นปกติอยู๋แล้วหรือกล้องมีปัญหากันแน่ครับ 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่