[CR] รีวิวเปรียบเทียบน้ำตบ 4 ตัวดัง แล้วสาว30+ ผิวแห้ง อย่างเราควรเลือกตัวไหนดี? มีตั้งแต่ถูกยันแพง

กระทู้รีวิว
สวัสดีค่ะ ก็พบกับเบสท์ กันอีกแล้วนะคะเพี้ยนสวัสดี
วันนี้ Yingbest เมาส์มอย จะมาเม้าท์มอยเกี่ยวกับสกินแคร์ในเรื่องของน้ำเอสเซ้น (Essence) หรือน้ำตบนั่นเอง
ซึ่งเขาเป็นตัวที่ใช้บำรุงผิวในขั้นตอนแรกก่อนที่จะลงสกินแคร์ตัวอื่นๆตามไปนะคะ
ช่วยทำให้สกินแคร์ตัวอื่นๆทำงานได้ดียิ่งขึ้นด้วยค่ะ

เราเลยรวบรวมมา 4 แบรนด์ ดังที่เราได้ลองแล้ว ก็อยากจะมาเล่าให้ฟังว่าตัวไหนเป็นยังไงกันบ้าง
ซึ่งมีตั้งแต่ราคาเบาๆ 2 ตัว และราคาที่สูงขึ้นมาหน่อยอีก 2 ตัวฟิน
จะได้ตอบโจทย์เพื่อนทุกๆคนด้วย ใครมีงบเท่าไหน ก็ไปตำตัวนั้นกันเนอะ

ซึ่งการรีวิวนี้เป็นความคิดเห็นส่วนตัวนะคะ เราจะพูดถึงความรู้สึกและผลลัพท์ที่ได้ละกันนะคะ
หวังว่าจะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆได้บ้างนะคะ กระทู้นี้ไม่มีสปอนเซอร์จ้า
คลิกเพื่อดูคลิปวิดีโอ
เราทำรีวิวแบบคลิปใว้ให้ด้วย แต่ถ้าใครไม่สะดวกดูคลิป เราก็เขียนใว้ให้อย่างละเอียดเลยจ้า
ต้องขอโทษที่รูปไม่ค่อยชัดนะคะ เพราะว่าเราก็อปมาจากวิดิโออีกทีนึงค่ะ เพี้ยนแคปเจอร์

เรามาเริ่มกับตัวที่ราคาเบาสบายกระเป๋ากันก่อนเลยนะคะ

1... คือ Za True White EX Essence Lotion ขนาด 150 ml ราคา 499 บาท
เป็นตัวที่คนรีวิวเยอะมากกกกกก จนเราต้องไปตำตามนานาเดินทาง

เนื้อเอสเซ้นจะเป็นสีขาวขุ่นแบบนี้นะคะ จะมีกลิ่นน้ำหอมพอสมควรนะคะ แต่เราใช้แล้วไม่แพ้นะ

ผลลัพท์ที่ได้
เขาจะช่วยเรื่องผิวขาวกระจ่างใสได้ดีมาก ให้ความชุ่มชื่นได้แค่ปานกลางแค่นั้นนะ เราใช้ทั้งหน้าทั้งตัวเลยค่ะ
เพราะราคาประหยัดแล้วใช้ดีค่ะ ใครอยากผิวขาวขึ้นลองเลยจ้า ปลื้มปริ่ม

2...Hada Labo Anti-Aging Lotion ขนาด 170 ml ราคา 620 บาท

สูตรสีแดง นี้เขาจะช่วยเรื่องริ้วรอยค่ะ

เนื้อเอสเซ้นจะเป็นสีขาวขุ่น แบบนี้ค่ะ  ไม่มีกลิ่นเลยค่ะ 

ให้ความชุ่มชื่นได้ดี เขามี ไฮยาลูโลนิคแอซิก เลยทำให้ผิวของเรากักเก็บความชุ่มชื่นได้ดี
ใช้แล้วเหนียวหนึบนิดหน่อย ต้องใช้เวลาซักพักเลยถึงจะซึมลงผิวนะตัวนี้

นานาโอเค
เรารู้สึกว่าตัวนี้เขาให้ความชุ่มชื่นอย่างเดียวเลยค่ะ ไม่ค่อยช่วยเรื่องอื่นเท่าไร
คนผิวแห้งหรือผิวผสมค่อนไปทางแห้ง น่าจะชอบนะคะตัวนี้

3...Origins Mega-Mushroom Relief & Resilience Soothing Treatment Lotion ขนาด 200 ml ราคา 1,550 บาท

หรือน้ำตบเห็ดในตำนานที่ทุกคนรู้จักกันนั่นเอง

เนื้อเอสเซ้นจะเป็นน้ำใสๆแบบนี้ค่ะ  จะมีกลิ่นหอมสดชื่นมาก เป็นกลิ่นเห็ดสไตส์ Origins เขาเลย ใช้แล้วรู้สึกดีมากค่ะ สดชื่น เย็นสบายผิว

ตัวนี้เขาจะให้ความชุ่มชื้นได้ดีเลย ไม่เหนียวเหนอะหนะ ช่วยทำให้ผิวหน้าแข็งแรงในระยะยาวด้วย
ช่วยปรอบประโลมผิวที่เกิดการระคายเคือง คนที่เป็นสิวผด รอยแดงช่วยได้ดีเลยค่ะ ใช้แล้วเย็นสบายผิวมากค่ะ

นานาเยี่ยม

เราจะใช้กับสำลีเช็ดให้ทั่วหน้า ถ้าวันไหนมีรอยแดงบนหน้าเราก็จะเทใส่สำลีชุ่มๆแล้วก็โป๊ะบนหน้าใว้ประมาณ 5 นาที
ผิวก็จะรู้สึกดีขึ้นรู้สึกเฟรชขึ้นเลยค่ะ

แล้วก็คิดว่าจะไม่เปลี่ยนใจ ขวดนี้เป็นขวดที่ 4-5 ของเราแล้วด้วย คือบอกก่อนนะว่า
เขาไม่ได้ช่วยเรื่องขาวใสนะคะ เขาจะช่วยเรื่องให้ผิวแข็งแรง แพ้อะไรน้อยลง ปลอบประโลมผิวให้ความชุ่มชื้นเป็นหลักค่ะ

อมยิ้ม29
ขอเพิ่มเติมอีกนิดคือ ตัวนี้สามีลองใช้แล้วชอบมาก ใครที่ชอบกลิ่นหอมแบบธรรมาชาติต้องลองเลยนะคะ
ไม่แพ้ด้วยค่ะ เพราะสามีเป็นคนผิวแพ้ง่าย ใช้แล้วผิวดีขึ้นเลยค่ะ

4...SK-ll Facial Treatment Essence ขนาด 75 ml ราคา 2,250 บาท

หรือน้ำตบป้าเจี๊ยบนั่นเอง

เนื้อเอสเซ้นจะเป็นน้ำใสๆ เลยค่ะเหมือนน้ำเปล่าเลยแต่มีกลิ่น
ส่วนผสมเด่นก็จะเป็นตัวพิเทร่านะคะ มีกลิ่นแรงพอสมควร
แต่เรารับได้นะเพราะเขาช่วยให้ผิวดี แต่พอเราทาไปเรื่อยก็จะชินกลิ่นไปเองนะ

ตัวนี้เขาซึมเข้าผิวเร็วมาก เนื้อบางเบาไม่เหนียวเนอะหนะเลย
ใช้แล้วรู้สึกว่าเขาช่วยผลัดเซลผิวเราให้ผิวเราใสขึ้น เปร่งปรั่งขึ้น สดชื่น รู้สึกผิวเด็กขึ้น

ฟิน
เขาช่วยเรื่องผิวโทรมได้ดีค่ะ แต่เขาไม่ได้ช่วยให้ความชุ่มชื่นโดยตรงนะคะ
แนะนำว่าทาตัวนี้ตัวนี้แล้วต้องทาเซรั่มตัวอื่น ที่ให้ความชุ่มชื่นเพิ่มลงไปด้วยนะคะ

แนะนำให้ไปลองเทสดูก่อนนะคะ เพราะมีบางคนแพ้อยู่เหมือนกัน แต่ถ้าใครไม่แพ้ก็ควรไปตำค่ะ ตัวนี้ดีจริง

ตั้งแต่ใช้มานะ เราก็ขาดเขาไม่ได้ ไม่เคยมีวันไหนที่เราไม่ใช้เขาเลย
ใช้เช้าเย็นเลยค่ะตัวนี้ ก็เป็นลูกรักของเราอีกตัวด้วยค่ะ ถ้าใครอยากผิวใส แนะนำเลย

มาสรุปกันทีละตัวเลยเนอะอมยิ้ม38

1..Za True White ช่วยเรื่องผิวขาวกระจ่างใส

2..Hada Labo ช่วยให้ความชุ่มชื้นได้ดี

3..Origins Mega-Mushroom ช่วยปรอบประโลมผิว ทำให้ผิวแข็งแรง ลดรอยแดง สิวผดได้ดี

4..SK-ll ช่วยให้ผิวใส เปร่งปรั่ง ดูไม่โทรมจ้า

เลือกใช้ตามสภาพผิวของตัวเองกันได้เลยนะคะ

เราก็หวังว่ากระทู้นี้จะเป็นประโยชน์กับเพื่อนๆทุกคนนะคะ
ใครลองใช้ตัวไหนแล้วผลเป็นยังไงมาอัฟเดทให้เราฟังบ้างนะคะ

หรือใครมีตัวไหนดีดี แนะนำเบสท์ได้ที่ใต้คอมเม้นท์เลยจ้า
เบสท์จะได้ลองและมารีวิวให้ชมกันอีกค่ะ
ขอบคุณที่ติดตามอ่านกันนะ แล้วเจอกันใหม่กระทู้หน้าค่ะ บ้ายยยยย บายยยยเพี้ยนขอบคุณ

Yingbest เม้าส์มอย
IG : Yingbestzyyy
ชื่อสินค้า:   Za True White EX Essence Lotion , Hada Labo Anti-Aging Lotion , Origins Mega-Mushroom Relief & Resilience Soothing Treatment Lotion , SK-ll Facial Treatment Essence
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่