หาวิธีคุยกับคนที่เป็นมะเร็งแล้วไม่ยอมผ่าตัดยังไงดีครับ

คุณพ่อของเพื่อนเป็นมะเร็ง (ไม่แน่ใจพื้นที่ที่เป็น)
หมอหลายท่านแนะนำให้ผ่าตัด ซึ่งต้องผ่าบริเวณตับ
แต่คุณพ่อไม่ยอมผ่าตัด เพราะมีความเชื่อว่า ผ่าตัดไปจะยิ่งแย่เร็ว
เพราะคุณพ่อฝังใจกรณีพี่ชายของคุณพ่อ และคนใกล้ตัว ซึ่งพอผ่าตัดแล้วยิ่งแย่ลง
ตอนนี้ คุณพ่อเลยไม่ยอมผ่าตัด
ไม่ทราบท่านใดมีวิธีแนะนำที่เคยเจอกับคนใกล้ตัวเองกันหรือไม่ครับ

ขอบพระคุณครับ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่