เมื่อแม่ผมโดนข้าราชการที่ดินเรียกเงิน

ผมทำเรื่องแบ่งแยกโฉนดอยู่ เค้าก็นัดรังวัดตามปกติ
แม่ผมก็ถามว่าจะได้โฉนดใหม่ประมาณช่วงไหน
เค้าก็บอกส่าเดี๋ยวคุยกับหัวหน้าให้ แต่ถ้าอยากเร่งก็เป็นหมื่น

อยากสอบถามดังนี้ครับ
1) กรอบเวลาที่ทาราชการกำหนดจากรังวัดเสร็จจนออกโฉนดใหม่อยู่ที่วันครับ
เคยได้ยินมาว่า 20 วันการ?
2) บังเอิญแม่ผมไม่ได้อัดเสียงไว้เรื่องที่เค้าพูด แต่ถ้าผมไม่จ่าย แล้วเค้าดึงเรื่องนาน
ผมสามารถร้องเรียนได้ที่บ้างครับ

ปล.รู้สึกไม่ดีมากๆกับการเรียกสินบนแบบนนี้ อยากร้องเรียน แต่ก็ไม่มีหลักฐาน
ทำไมเค้าถึงทำตัวเป็นข้าราชการที่ไม่ดีเลยครับ

ปล2 บ้านผมเป็นข้าราชการ (บางคนเป็น นายทหารระดับสูง) เช่นกันแต่ไม่เคยมีใครทำตัวแบบนี้
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่