รบกวนสอบถามข้อมูล คุนหมิง-ต้าหลี่-ลี่เจียง ค่ะ

กระทู้คำถาม
รบกวนช่วยดูแผนการเดินทางคร่าวๆด้านล่างนี้ทีค่ะ ว่าโอเคไหมคะ มีผู้สูงอายุ 2 ท่านเดินทางด้วย ไปจีนเองครั้งแรกปกติไปกับทัวร์เลยไม่ค่อยมั่นใจค่ะ
คือไม่อยากให้แน่นมากเกินไป เอาแบบสบายๆค่ะ ไปทั้งหมด 7 วันค่ะ

เส้นทางจะเป็นตามนี้ดีไหมคะ คุนหมิง-ต้าลี่-ลี่เจียง-คุนหมิง (แชงกรีล่าไม่ไปค่ะ)

วันที่ 1 เดินทางจากกรุงเทพ ถึงคุนหมิง เที่ยวเล่นรอบเมือง พักคุนหมิง 1 คืน (สถานที่เที่ยวยังไม่ได้เลือกแต่คงในตัวเมืองไม่ไกลแค่ 1-2 ที่)

วันที่ 2 เดินทางไปต้าลี่ด้วยรถไฟความเร็วสูง แล้วเหมาแท็กซี่เที่ยวรอบทะเลสาบเอ๋อไห่ พักต้าลี่ 1 คืน

วันที่ 3 เดินทางไปลี่เจียงด้วยรถไฟธรรมดา ถึงปุ๊ปจองทัวร์แบบเหมาไปกันเองเพื่อไปภูเขาหิมะมังกรหยกวันรุ่งขึ้น เดินเล่นเที่ยวเมืองโบราณ สระน้ำมังกรดำ พักลี่เจียง 1 คืน

วันที่ 4 เที่ยวภูเขาหิมะมังกรหยก ดูโชว์อี้โหม่ว น้ำตกไป๋สุ่ยเหอ หมู่บ้านน้ำหยก พักลี่เจียง 1 คืน

วันที่ 5 เก็บตกลี่เจียง เดินทางกลับเข้าคุนหมิงด้วยรถไฟความเร็วสูง พักคุนหมิง 1 คืน

วันที่ 6 เที่ยวเล่นในคุนหมิง พักคุนหมิง 1 คืน (สถานที่เที่ยวยังไม่ได้เลือก แต่ไม่ไกลตัวเมืองมาก)

วันที่ 7 เดินทางกลับกรุงเทพ

คำถามเพิ่มเติมค่ะ
1. วันที่ 1 ถึงคุนหมิงควรต่อรถไฟไปต้าหลี่เลยไหมคะ หรือตามแพลนดีแล้ว คือกลัวจะเพลียจากการเดินทางเลยนอนชิวๆไป 1 คืนก่อน แต่กำลังคิดเรื่องแพคกระเป๋าย้ายไปย้ายมา
2. เส้นทาง คุนหมิง-ต้าลี่-ลี่เจียง-คุนหมิง คือดีแล้วใช่ไหมคะ หรือควรไปลี่เจียงก่อน
3. ปกติเหมาแท็กซี่เที่ยวรอบทะเลสาบในต้าลี่ มีไหมคะ ราคาควรจะเท่าไหร่ต่อวัน คือเคยอ่านเจอในเวปนึงว่ามีเหมา แต่จำเวปไม่ได้แล้วค่ะ
4. จากต้าหลี่ไปลี่เจียงไม่มีรถไฟความเร็วสูง เราควรนั่งรถไฟธรรมดา หรือ นั่งรถบัสดีคะ ใช้เวลาต่างกันไหมคะ
5. จองทัวร์ส่วนตัวไปภูเขาหิมะมังกรหยก อันนี้อยากไปกันเองค่ะ เบ็ดเสร็จรวมพวกตั๋วทุกอย่างควรราคาไม่เกินที่เท่าไหร่หรอคะ ค่าเข้า รถบัสภายในอุทยาน ค่ากระเช้าความสูง4506 ดูโชว์ ข้าวกลางวัน น้ำตกไป๋สุ่ยเหอ(รวมรถกอล์ฟ) หมู่บ้านน้ำหยก
6. ตั๋วรถไฟจาก คุนหมิงไปต้าหลี่ ต้าหลี่ไปลี่เจียง ควรจองล่วงหน้าไปเลยไหมคะ
7. รถไฟความเร็วสูง กับรถไฟธรรมดา ถ้าเอากระเป๋าใหญ่ไปจะมีที่ไว้ไหมคะ
8. แท๊กซี่ในคุนหมิง ต้าหลี่ ลี่เจียง บรรจุกระเป๋าใหญ่ได้ไหมคะ ประมาณกี่ใบคะ
9. ที่สนามบินคุนหมิง (ถ้าแท๊กซี่บรรจุคนและกระเป๋าไม่หมด) มีรถตู้เหมารับส่งระหว่างสนามบินกับตัวเมืองไหมคะ

ขอบคุณทุกคนมากๆเลยค่ะ
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่