ขอคำแนะนำหน่อยครับ Wave 125i กับ Click 150i ขับทางไกลรุ่นไหนดีกว่ากันครับ

กระทู้คำถาม
พอดีผมสนใจจะออกรถคันใหม่ครับ ใช้ขับวันละประมาณ 200 กิโลเมตร ตอนนี้ที่ผมใช้อยู่จะเป็น Click 125i ปี 2012 ตอนนี้ค่าซ่อมคันนี้ค่อนข้างเยอะเลยคิดว่าออกคันใหม่น่าจะคุ้มกว่าครับ ตอนนี้ก็เล็งๆอญุ่ 2 รุ่นตามหัวครับ หรือถ้าพี่ๆมีรุ่นไหนแนะนำนอกเหนือจากนี้ก็ได้นะครับ
ผมอยากได้แบบประมาณนี้ครับ
1.ประหยัดน้ำมัน ( 45 กิโลเมตรขึ้นไป / ลิตร )
2.ขับทางไกลได้ในความเร็ว 100 กิโลเมตร/ชั่วโมง ต่อเนื่อง
3.คนนั่งซ้อนท้ายนั่งสบายด้วยก็ดีครับ
รบกวนด้วยนะครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่