เราเป็นหัวหน้าห้องแต่ไม่มีใครฟัง!

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ เราชื่อแพร ตอนนี้อยู่ป.6 เราเป็นหัวหน้าห้องแถมยังเป็นประธารนักเรียนแบบฟลุ๊คๆด้วย😹 โรงเรียนเราค่อนข้างจะวุ่นวาย แต่ไม่ใช่น้องๆนะคะเป็นพี่ป.6นี่เเหละที่วุ่นวาย ❌คือกฎมีอยู่ว่า ห้ามขึ้นบนอาคารเรียน มันก็ขึ้นกันพอไปเตือนไปบอกครูมันไม่พอใจ แต่ครูก็ไม่ได้ทำโทษมันหรอก แถมมันยังเอากำลังไปข่มเหงน้องๆ ด่าคุณครู เตือนแล้วก็ไม่ฟัง จะทำยังดีค่ะให้มันเลิกด่าครู รู้จักระเบียบ ให้มันฟังเราบ้าง เราไม่อยากให้มันโดนครูว่าครูดุ ถ้าเกิดครูได้ยินคำที่มันด่าแล้วก็น่าจะเอาเรื่องอยู่ อีกอย่างเราไม่ค่อยไปฟ้องครูเรื่องของพวกมันเพราะเราเข้าใจความรู้สึกตอนโดนครูด่าเหมือนกัน ขอคำแนะนำหน่อยนะคะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะ🙏
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่