ขอสอบถามเรื่องความเร็วของอินเทอร์เน็ตมือถือแบบ 2G ค่ะ

กระทู้คำถาม
ขอปรึกษาเรื่องความเร็วของอินเทอร์เน็ตในมือถือหน่อยค่ะ เป็นอินเทอร์เน็ตสำหรับใช้งานต่างประเทศ (ไม่ใช่ค่ายในไทยนะคะ) แบบ 2G ได้ความเร็ว 128kbps กับแพงขึ้นมาหน่อยได้ความเร็ว 256kbps อยากทราบว่าสองแบบนี้เร็วในระดับประมาณไหนคะ สามารถใช้วิดิโอคอลหรืออัพโหลดรูปได้ไหมคะ หรือมันจะช้ามากๆเลยคะ ข้อดีคือมันใช้ได้ครอบคลุมแทบทุกประเทศเลยค่ะ บางประเทศซิมในไทยก็ไม่ครอบคลุม แต่เรากลัวว่า 2G อาจจะช้าไปหรือเปล่า
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่