น้องชายติดเกมขั้นรุนเเรง ควรทำอย่างไรดีคะ

กระทู้คำถาม
คือเรามีน้องชายอายุประมาณ15ปีค่ะ ครอบครัวเราอยุ่เเบบไม่มีปัญหาในครอบครัวนะคะ ครอบครัวอบอุ่นดี เเต่น้องเราติดเกมส์ในโทรศัพท์มากๆ
เล่นเกมrov เเล้วชอบด่าเวลาลงเเรงค์ ด่าเสียหายเลยค่ะ เล่นโง่บ้าง ลูกกระ** ด่าคนในเกมที่เล่นไม่ดีอ้ะค่ะ
หยาบคายทั้งนั้นเลยค่ะ
ใครพูดอะไรก็ไม่ฟัง ห้ามเล่นก็ไม่ได้ ให้ลดก็ไม่ได้ อาละวาดรุนเเรงมากค่ะ พ่อแม่พูดก็ด่าพ่อแม่ ทำร้ายร่างกายคนในครอบครัว อาจารย์ที่ปรึกษาก็ไม่ฟัง 
พักหลังๆมาหนักมากเลยค่ะ งานที่โรงเรียนก็ไม่เอา การบ้านก็ไม่ส่ง เข้าเเถวก็ไม่เข้า เรียนก็ไม่เรียน เเต่งกายผิดระเบียบ ทะเลาะกับเพื่อนทั้งห้องอารมณ์รุนเเรงล่าสุดเพิ่งเข้าห้องปกครองคดีชกต่อยค่ะ เเล้วยังมีเรื่องขโมยเงินอีกค่ะ ของเเม่หมื่นกว่า ของป้าหกพัน ไม่รวมเล็กๆน้อยๆที่เอาไปนะคะ

ควรทำอย่างไรดีคะ ไม่อยากให้ถึงมือจิตเเพทต์เพราะครอบครัวเราก็ไม่ได้มีเงินมากขนาดนั้น รบกวนขอคำเเนะนำ เเละวิธีการเเก้ไขด้วยค่ะ
ขอบคุณล่วงหน้าค่ะอมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08อมยิ้ม08
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่