สำนักงานใหญ่ของธ.ไทยพาณิชย์รับเปิดบัญชีไหมครับ

ตั้งแต่เกิดมายังไม่เคยไปสำนักงานใหญ่เลยครับ
อยากทราบว่า ปกติ ธ.ไทยพาณิชย์สำนักงานใหญ่ที่ตั้งอยู่ในเขตจตุจักร รับทำธุรกรรมทั่วไป อย่างเช่น เปิดบัญชีออมทรัพย์ (Saving Account) และทำบัตร ATM รึเปล่าครับ ?
**เนื่องจากเดี๋ยวนี้ได้ข่าวว่าธนาคารต่างๆเริ่มมีการปิดตัว/ยุบสาขาลง
**กลัวว่าสาขาที่เคยเปิดบัญชีถูกปิดไป แล้วจะมีปัญหาได้
**สรุปคือ สำนักงานใหญ่ รับเปิดบัญชีออมทรัพและทำบัตร ATM Debit สีม่วง หรือไม่ ?

แสดงความคิดเห็น
Preview
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่