ถ้าเราเป็นคนไม่มีเวลาเราก็ไม่สมควรคุยกับใครใช่ไหมครับ?(ช-ช)

เรื่องของผมมีอยู่ว่า ตั้งแต่ผมเริ่มทำงานมา ผมก็มีเวลาว่างน้อยลง โฟกัสที่งานมากขึ้นจนรู้สึกตัวอีกที เราก็ออกห่างจากเพื่อน จากสังคมที่เราเคยอยู่ ก็เลยอยากหาใครสักคนมาคุยไว้แก่เหงา เผื่อที่จะได้พัฒนาความสัมพันธ์ต่อไป แต่ผมก็คุยได้ไม่ถึงอาทิตย์ เพราะแค่เวลาตอบแชทผมยังไม่ค่อยจะมีเลย พอเป็นแบบนี้ผมก็รู้สึกเฟลตัวเองแล้วก็ตีตัวออกห่างออกมา ถ้ามันยังเป็นแบบนี้ผมไม่สมควรคุยหรือให้ความหวังใครใช่ไหมครับ?
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่