แฟนเก่าแฟนเหมือนจะเป็นโรคจิตหรือเปล่า

กระทู้คำถาม
คือเราคบแฟนมาได้เกือบ 2 ปี แฟนเก่าของแฟนเราคบกันมาเกือบ 5 ปี แล้วเขาก็เลิกกันเพราะความ
งี่เง่า ขี้วีน ขี้โมโห ทำลายข้าวของของแฟนเก่า แรกๆเราคบกันแฟนเก่าของแฟนนางก็ชอบมาส่อง
ใน social media ต่างๆ ตอนนั้นเราก็เฉยๆไม่อะไรค่ะ บางทีนางก็ทักมาด่าแฟนเราบ้าง แฟนเราก็งงๆ
ตามอยู่ได้ 4 เดือน นางก็หายเงียบไป ไปส่องอีกทีนางมีแฟนใหม่พอคบไปเรื่อยๆปีกว่าๆ นางก็เลิก
กับแฟนใหม่ของนาง ทีนี้ล่ะค่ะ นางก็กลับมาส่องเราสองคนเหมือนเดิม ครั้งนึงนางแอดเฟสแฟนเรา
มา แฟนเราก็รับแต่เราโวยวายใส่แฟนว่าไม่โอเค แฟนเลยอันเฟรนด์ในเฟสให้ ล่าสุดเมื่อคืนตอน
เที่ยงคืน พอดีเรามีรหัสไอจีแฟนทีนี้เวลาแฟนคุยกับใครมันก็จะเด้งเข้าเครื่องเราตลอด เราเห็นว่า
นางทักแฟนเรามา แฟนเราก็ตอบปกติ คุยสั้นมากไม่มีอะไร เราก็ไปถามแฟนเขาก็บอกเราว่านาง
แค่ทักมาเฉยๆ ล่าสุดไปส่องเหมือนนางจะแชร์โพสต์ด่าเรา 55555555 ประมาณว่า อยากมีเรื่อง
กับนางหรอ นางบ้าและประสาท-นะ ไหวหรอ หื้มมมมมมม ไม่รู้ว่าด่าเรารึเปล่าแต่มันประจวบ
เหมาะมาก 555555 เพราะเราก็อัพสตอรี่ในไอจีเหมือนกันประมาณว่า ทำไรก็หัดเกรงใจบ้าง เห็น
ชอบส่องนักอัพแม่มเลย คือเราควรเป็นฝ่ายรู้สึกแย่มากกว่านางรึเปล่าคะ? การกระทำของนางนี่
สมควรหรือไม่? ปัญหาแฟนเก่าแฟนนี่มีตั้งแต่คบเลย เบื่อมาก สรุป นางโรคจิต? ต้องการเอาชนะ?
หรือเปล่าคะ

เราอายุ 19 เอง แฟน 21 แฟนเก่าแฟนประมาณ 23 ได้
นี่ฉันต้องมาทะเลาะกับคนแก่ไร้สติหรอเนี่ย 
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่