ถามพี่ๆที่จบด้านรังสีเทคนิคเรื่องการเรียนต่อ Intervention Radiologic Technologist ค่ะ

สวัสดีค่ะ ตอนนี้ดิฉันเพิ่งเข้ารังสีเทคนิค ตอนตัดสินใจเรียนก็เปิดคลิปต่างๆเกี่ยวกับสายนี้ดูแล้วก็ไปเจอคลิปที่ทำเกี่ยวกับ Intervention Radiologic Technologist (เป็นคลิปของตปท.นะคะ)ดูจากที่ในคลิปอธิบายก็คือจะทำงานร่วมกับรังสีแพทย์ค่ะ พอมาหาข้อมูลเรียนต่อก็ไม่เจอด้านนี้เลย เจอแต่ที่เป็นหมอรังสี ก็เลยอยากทราบว่าพอเราจบรังสี4ปีแล้วถ้าอยากทำงานด้านนี้ต้องเรียนต่ออะไรหรอคะ
แสดงความคิดเห็น
Preview