ตัดกิ่งต้นโมกเอามาทำบอนไซ

กระทู้คำถาม
 สวัสดีครับพี่พี่ทุกคนวันนี้ผมอยากจะรบกวนหน่อยครับ พอดีที่บ้านผมมีต้นโมกที่ปลูกมาตั้งแต่สมัยผมเด็กๆแล้ว แต่สองสามปีมานี้มันดูเหมือนใกล้ตายแล้ว ผมเลยอยาตัดกิ่งมันมาทำบอนไซ แต่นึกออกว่าสมัยเด็กเรียนว่าเวลาปักชำต้นไม้ต้นนั้นจะไม่มีรากแก้ว อย่างนี้มันยังสามารถทำต้นบอนไซได้ไหมครับถ้ามันไม่มีรากแก้ว 
ขอบคุณมากๆครับ 
ปล.แนะนำวิธีปักชำเบื้องต้นด้วยก็ได้นะครับลืมหมดแล้ว555
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่