กำลังสนใจซื้อ Honda Jazz 2019 หรือ รอ Jazz 2020 ดีครับ?

กระทู้สนทนา
มือใหม่ซื้อรถครับ และอยากได้ Honda Jazz เลยอยากสอบถามเพื่อนๆ พี่ๆที่มีประสบการณ์ ครับ

1. ควรรอดูเดือน ต.ค. เพื่อดูว่า Jazz รุ่น 2020 เป็นยังไง (Tokyo Motor Show) หรือ ซื้อเลยดี
    (ใช้งาน และกังวลเรื่องราคาขายต่อจะไม่ดีเมื่อออกรุ่นใหม่มา)

2. รถ Jazz Model ปัจจุบัน หากซื้อมีข้อเสียอะไรบ้างครับ

3. ดูรุ่น S AT ไว้ ได้ Promotion ดังนี้ (ส่วนตัวคิดว่าน้อยไปครับ โดยเฉพาะส่วนลดเงินสด หากพี่ๆมีที่ไหนที่ให้มากกว่านี้ กรุณาแนะนำด้วยครับ)

ฟิลม์รอบคัน
   ประกันภัยชั้น 1
   พรมปูพื้น
   ผ้ายางปูพื้น
   กรอบป้าย
   ส่วนลดเงินสด 20,000 บาท 
   Honda ช่วยผ่อน 1000 บาท 12 เดือน 
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่