แนะนำครีมกันแดดสำหรับผิวแพ้ง่ายทีครับ

กระทู้คำถาม
สวัสดีครับ พอดีผมเป็นสิวอยู่ หน้าแพ้ง่ายมาก ย้ายมาเรียนต่างจังหวัดแล้วแพ้น้ำแพ้ฝุ่น ครีมที่เคยใช้แล้วดีก็ไม่ดี แต่ก็ไม่อยากไม่ทากันแดดอะครับ เลยอยากหากันแดดที่ไม่อุดตัน ไม่ทำให้เป็นสิว ราคาย่อมเยาสำหรับนักศึกษาอะครับ ส่วนตัวเคยใช้ Biore aqua แล้วสิวขึ้นเพราะมีแอลกอฮอล์ KA ก็เคยแล้ว ไม่รอด แง สิวขึ้น อุดตันตลอดเลยครับ แนะนำทีครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่