ขับรถลืมปลดเบรกมือออก

กระทู้คำถาม
มือใหม่ขับรถค่ะ ขับรถออกจากที่ทำงานตอนเย็นลืมปลดเบรกมือลง ด้วยความรีบเลยไม่ได้สังเกตหน้าปัดรถว่ามีไฟเตือนหรือเปล่า จนมาถึงที่จอดรถหน้าบ้าน อ้าวตายล่ะลืมปลดเบรกมือลงระยะทางประมาณ 15 กิโล แล้วตอนขับไม่ได้เอะใจอะไรเพราะมันเป็นทางขึ้นเขานิดๆ นึกว่าปกติอยู่แล้วที่ได้ยินเสียงเร่งเครื่อง มันจะเป็นอะไรมั้ยคะ แล้วต้องเอารถไปเช็คอะไรเพื่อความปลอดภัยไหมคะ  (เกียร์ออโต้) มีกลิ่นไหม้ด้วยค่ะ กังวลจัง ต่อไปต้องเพิ่มความรอบคอบให้ตัวเองมากกว่านี้ค่ะ

ขอบคุณค่ะ _/\_
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่