สอบถามเรื่องการจัดสเปคคอมค่ะ

กระทู้คำถาม
สวัสดีค่ะ ขอสอบถามผู้รู้หน่อยค่า
พอดีตอนนี้อยากได้ cpu เครื่องใหม่เลยให้ร้านแถวๆบ้านจัดสเปคให้
โดยมีเงื่อนไขว่า เน้นเล่นเกมส์ออนไลน์ หรือ the sims 3 เปิดกราฟฟิคปกติ(หรือFull) เล่นได้ลื่นๆ

เขาจัดมาให้ประมาณนี้

Spec
►AMD Ryzen3 2200g
►Biostar A320MH v6.0
►RAM 8GB 2666 Hyper-X
►120 GB SSD APACER AS340
►500 GB SATA-III WD Blue
►PSU (FULL) DTECH PW008 600W.
►ATX Tsunami Galaxy G8

...อยากรู้ว่า...
1.ถ้าไปจัดตามร้านแล้วเลือกสเปคแบบนี้ ราคาอยู่ที่เท่าไหร่คะ
2.ทางร้านเสนอว่าถ้าอยากเล่นแบบลื่นๆเลยทุกเกมส์ แนะนำมห้เพิ่มการ์ดจออีก4,000 บาท ควรเพิ่มไหมคะ
3.ระหว่างเล่นไปก่อนแล้วค่อยเพิ่มการ์ดจอทีหลัง กับเพิ่มไปเลย เพื่อนๆคิดว่าแบบไหนดีกว่ากันคะ

ขอบคุณสำหรับคำตอบค่ะ🙏

ขออุบอิบราคาไว้ก่อน
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่