ผมว่าเราจะเอาตัวอย่าง/ถอดบทเรียนจากการลดใช้ถุงพลาสติด มาใช้กับเรื่องชวนคนมาปลูกต้นไม้

คือ เท่าที่ผมตามข่าวและดูในชีวิตประจําวัน โครงการลดใช้ถุงพลาสติคมันเห็นเป็นรูปเป็นร่างนะ
ทางหน่วยงานภาครัฐก็มีแผนว่าปีนี้จะลดพลาสติคชนิดไหน ปีต่อไปจะลดพลาสติดชนิดไหน
ส่วนทางเอกชนก็กําหนด/โฆษณาเลยว่าวันนั้น วันนี้ งดให้ถุงพลาสติค  

ถ้าเป็นอย่างนี้เราน่าจะเอาตัวอย่าง/ถอดบทเรียนเรื่องพลาสติคมาใช้กับเรื่องปลูกต้นไม้ ผมว่าน่าจะดี

ขอบคุณครับ
แก้ไขข้อความเมื่อ
แสดงความคิดเห็น
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่