อยากขอสอบถามข้อมูลการใช้จริงของหมวกกันน๊อกยี่ห้อ LS2 FF320, Vemar Ghibli, Real Cyber ,HJC FG-ST ครับ

กระทู้คำถาม
ตามหัวข้อเลยครับ พอดีอยากจะหาหมวกใหม่น้ำหนักไม่เกิน 1500
ที่ดูๆอยู่
LS2 FF320
Vemar Ghibli
Real Cyber Revenge
HJC FG-ST

มีใครใช้ยี่ห้อที่กล่าวมาบ้างมั้ยครับ

ปัจจุบันใช้หมวก Real Bravo ใช้ความเร็ว 100 หมวกก็ลู่ลมดีไม่ค่อยส่ายจะมีส่ายบ้างเวลาหันหน้า เสียงลมแบบอื้อๆค่อนข้างดัง มีเสียงหวีดๆบางครั้ง และร้อนเหมือนการระบายลมไม่ค่อยดี (เพิ่งเปลี่ยนนวม Size S มาเมื่อต้นเดือน) เลยอยากได้หมวกใหม่ครับ

ถ้ามียี่ห้ออื่นแนะนำเพิ่มเติมได้นะครับ วางงบใว้ไม่อยากให้เกิน 4500
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่