สปอร์ตทั่วริ่ง 2 ค่าย 3 คันไหนดีครับ Tracer 900GT,Supersport 939,Supersport 939S(มือสอง)

กระทู้คำถาม
หารถบิ๊กไบค์คันแรกครับ คนขี่สูง 184ซม. เน้นขี่ในเมือง(กรุงเทพ) ไปทริปเดือนละครั้ง ตอนนี้สนใจอยู่ 3 รุ่นครับ

1.Yamaha Tracer 900GT
2.Ducati Supersport 939
3.Ducati Supersport 939S มือสอง

เคยลองคร่อมแต่ Tracer 900GT ครับ ขาเต็มพื้นทั้งสองข้าง
ส่วน Supersport ยังไม่เคยเห็นตัวจริงเลยแต่ในรูปผมว่าสวยมาก (แต่เห็นค่าบำรุงรักษา Supersport แล้วมันน่าโดนเหลือเกิน555 ถูกมากก)

เป็นพี่ๆเลือกคันไหนกันครับ เพราะอะไรครับ

(ถามเพิ่ม)แล้ว Supersport 939 ตัวธรรมดา กับ Supersport 939S โช๊ค Ohlins นี่ต่างกันมากไหมครับเห็นราคาต่างกันมาก
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่