สอบ ic license ครั้งแรก มั่นใจเกินร้อย

กระทู้คำถาม
สดๆร้อนๆครับ พึ่งไปสอบ ic plan หรือที่ ic license ผมไม่แน่ใจนะครับ
ผมเรียนจบวิศวะมา แต่สนใจด้านนี้มาตั้งแต่มหาลัย
เตรียมตัวมา5เดือน ทำงานไปอ่านสือไป คืออ่านหนังสือเองจบ1รอบ+ทำข้อสอบ2รอบ  ก็คิดว่าพร้อมแล้ว
ไปสอบมาเมื่อวาน แบบ walk-in ด้วยความที่ไม่ได้เตรียมตัวเรื่องสถานที่เวลาสอบครับ
ดูจากแนวข้อสอบก็ไม่ยาก เลยคิดว่าข้อสอบจริงคงไม่ยากมาก
นั่งทำข้อสอบอย่างมั่นใจ คิดว่าผ่าน พอส่งข้อมูลเสร็จ คอมประมวลผล แทบไม่อยากลุกเลย
ได้แค่คะแนน 63 กับการสอบครั้งแรกที่เตรียมตัวนานมาก ผมไม่ควรไปต่อใช่ไหมครับ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่