รบกวนกูรู สอบถามเรื่องการใช้ JR Pass จาก Shin-Osaka ไป Takayama ค่ะ

กระทู้คำถาม
เราตั้งใจว่าจะใช้ JR Takayama-Hokuriku Area Tourist Pass ค่ะ
เราเห็นเงื่อนไขของบัตรระบุไว้ว่าแบบนี้ค่ะ

สามารถใช้รถไฟ JR ระหว่าง Nagoya, Takayama, Toyama ไม่จำกัดรวมทั้งขบวน JR local และรถไฟด่วน JR Limited Express Wide View Hida
สามารถใช้รถไฟชินคันเซน ระหว่างเส้นทาง Toyama-Kanazawa (แบบ Non-reserved seats)
สามารถใช้รถไฟ JR ระหว่าง Osaka-Kanazawa ไม่จำกัดทั้งขบวน JR local และรถไฟด่วน JR Limited Express Thunderbird
สามารถใช้รถไฟ JR ในเมือง Osaka (Loopline) ขบวน JR local
สามารถใช้รถไฟ JR ระหว่างเส้นทาง Kansai Airport – Osaka – Kyoto ขบวน JR local และ ขบวนHaruka(แบบ Non-reserved seats)
สามารถใช้รถบัส Nohi ระหว่างเส้นทาง Takayama – Shirakawago – Kanazawa ไม่จำกัดจำนวนเที่ยว (*สำรองที่นั่งล่วงหน้า)
สามารถใช้รถบัส Kaetsuno ระหว่างเส้นทาง Shirakawago และ Shin-Takaoka
สามารถทำการจองที่นั่งบนรถไฟขวนด่วน Limited Express ได้ฟรี สูงสุด 4 ครั้ง
ตั๋วสามารถใช้งานได้ต่อเนื่อง 5 วัน

ทีนี้เราก็เลยแพลนไว้ว่าจะนั่งรถไฟจาก Shin-Osaka ไป Takayama โดยใช้ขบวนนี้ค่ะ

แต่เท่าที่หาดูรีวิวมีแต่คนใช้พาสนี้จาก Shin Osaka ไปถึงแค่ Kanazawa
เลยกลัวว่าจะไม่สามารถนั่ง Wide view hida ยาวๆไปถึง Takayama โดยใช้พาสได้
แต่ในเงื่อนไขก็บอกว่าสามารถใช้ได้ เราเลยกลัวๆงงๆค่ะ กลัวว่าตัวเองจะเข้าใจผิด
เลยอยากรบกวนผู้รู้ค่ะว่า เราสามารถใช้พาสนี้ นั่งขบวนนี้ยาวไป Takayama เลยได้ใช่มั้ย

และสามารถนั่งขบวนนี้จาก Kanazawa กลับมา Shin Osaka ได้เหมือนกัน
เราเข้าใจถูกต้องว่าสามารถใช้พาสนี้ได้ทั้งสองขบวนที่ถามไปใช่มั้ยคะ

รบกวนด้วยนะคะ เราไม่เคยไปญี่ปุ่นเลย ไปครั้งแรกก็ไปด้วยตัวเองซะแล้ว 555+ ก็เลยยังงงๆเรื่องรถไฟค่ะ
ขอบคุณมากค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่