แฟนติดเกมส์แล้วชอบมาลงที่เรา ควรทำยังไงดีค่ะ

กระทู้คำถาม
เวลาแฟนเล่นเกมส์จะไม่เอาอะไรเลย จนกว่าจะจบเกมส์ แล้วถ้าเกมส์แพ้ เค้าจะหัวร้อนแล้วมาลงที่เรา บางทีเราทำงานมาเหนื่อยๆ เจออะไรข้างนอกมาก็อยากได้กำลังใจและรอยยิ้มจากคนในบ้าน แต่เปล่าเลยค่ะ กลับมาต้องมาทะเลาะกัน เริ่มจากเเพ้จากเกมส์มาก็มาตะคอกใส่เรา ทำไมมาช้าบ้าง ทำไมไม่ซื้อของกินเข้ามาเลย จริงๆแล้วเราจะไปจ่ายตลาดด้วยกัน แต่เดี๋ยวนี้ไม่เลยค่ะ ควรแก้ไขยังไงดี เหนื่อยแล้วค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่