ประจำเดือนไม่มา 5 วัน ตรวจแล้วขึ้นขีดเดียว

กระทู้คำถาม
รบกวนขอความเห็นจากแม่ๆ ทุกท่านหน่อยนะคะ

ปจด.เรามาปกติทุกเดือน ใช้แอพในการบันทึกข้อมูล ปจด. และแอพก็คำนวณวันที่จะมี ปจด.เดือนต่อไป แม่นทุกเดือน (คลาดเคลื่อนไม่เกิน 1 วัน) รวมถึงการคำนวณวันตกไข่ วันที่มีโอกาสในการตั้งครรภ์ด้วย

เดือนนี้แอพคำนวณให้ว่าวันตกไข่ของเราคือ 4 ธันวาคม เราก็ปฏิบัติภารกิจไปวันที่ 4-5 ธันวาคม และแอพคำนวณให้ว่า ปจด.เราจะมาช่วงวันที่ 18-21 ธันวาคม

แต่ตอนนี้ วันที่ 23 ธันวาคม ปจด.มาช้าไป 5 วัน เมื่อเช้าเราลองใช้ที่ตรวจครรภ์ตรวจดู ขึ้นแค่ขีดเดียว (อีกขีดไม่มีจาง ไม่มีรอยอะไรขึ้นเลย 😢😢) เลยอยากถามว่าเราจะมีโอกาสท้องมั้ยคะ

อาการอื่นๆ ช่วงนี้คือ ปวดเมื่อย ปวดท้องหน่วงๆ ท้องอืด เรอบ่อยมาก เป็นมาตั้งแต่ประมาณวันที่ 17 จนถึงวันนี้ คืออาการไม่ลดลงเลยนะคะ เป็นตลอดเวลา (อาการคล้ายกับช่วงก่อนมี ปจด. แต่ตอนมี ปจด. ไม่แน่น ไม่เรอบ่อยขนาดนี้ ตื่นมาจะปกติ ไม่แน่น แต่ตอนนี้แน่นทุกเวลาค่ะ)

เรายังพอมีหวังจะท้องมั้ยคะ หรืออีกกี่วันถึงจะตรวจได้คะ อยากท้องมากๆ เลย 🙏🙏
แก้ไขข้อความเมื่อ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่