อยู่อินเตอร์ อยากสอบเข้าเตรียมอุดมมากค่ะ

กระทู้คำถาม
อยู่อินเตอร์มา 5 ปีค่ะ ตอนนี้ ม.2 แล้ว ช่วงนี้ก็เรียนพิเศษแบบ โรงเรียนไทยเลยค่ะ พยายามเรียนสุดตัวเลยค่ะ รู้ว่าตัวเองเสียเปรียบมาก แต่พอมาถึงจุดนึง มันไม่ไหวจริงๆค่ะ เนื้อหาที่หนูเรียนที่โรงเรียน มันอ่อนมากๆ อ่อนจริงๆค่ะ ครูก็สอนไม่ได้เรื่อง แล้วไหนหนูจะต้องสอบ o-net ม.3 อีก หนูคิดว่า ถ้าหนูได้อยู่ในสภาพแวดล้อมที่สอนเนื้อหาแบบไทยไปทั้งวันเลย มันจะดีกว่ามั้ยคะ อีกอย่างอินเตอร์ไม่เคยสอนภาษาไทยจริงจังเลยค่ะ สอนวนอยู่บทเดิม สอนวนมา 3 ปีได้แล้วมั้งคะ ไม่ได้เว่อนะคะ นี่เรื่องจริง ประวัติศาสตร์ สังคม วรรณคดีไทย ไม่มีเลยค่ะ "ไม่มีเลย" เหนื่อยมากๆเลยค่ะ บอกตรงๆ บางทีคิดอยากจะดรอปเรียนแล้วมา เรียนกวดวิชาเลยค่ะ แต่แม่ไม่ให้แน่นอนค่ะ หนูเลยมีความคิดอยากจะย้ายเข้า รร ไทย ตอน ม.3 ค่ะ คงต้องแซมชั้นเอาไม่งั้นหนูไม่ไหวจริงๆค่ะ ซึ่งมันก็ยากอยู่ดี ยิ่งแซมชั้นแล้วไม่มีเส้นเนี่ย คุณครูที่ รร ตอนนี้พอรู้เรื่องว่าหนูจะย้าย ก็โน้มน้าวไม่ให้ย้ายค่ะ มันอึดอัดอ่าค่ะ ยิ่งอยู่ยิ่งอึดอัด เจอใครก็บอกอย่าย้ายๆ มันยิ่งเครียดอ่าค่ะ มันกดดันมากๆ หนูควรจะทำยังไงต่อดีคะ หนูอยากเข้าเตรียมอุดมมากจริงๆนะคะ ที่มาเรียนอินเตอร์เพราะตอนนั้นแม่เลือกให้ค่ะ ตอนนั้นหนูยังเด็กมาก ยังไม่รู้เรื่องอะไร หนูอยากทำตามความฝันของหนูอ่ะค่ะ เวลามันน้อยลงไปเรื่อยๆ หนูควรทำยังไงดีคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่