[CR] Skincare Routine ฉบับผิวแพ้ง่าย ขาดน้ำ

กระทู้รีวิว

สวัสดีค่ะทุกคน  ใครมีปัญหาผิวแพ้ง่าย ผิวขาดน้ำบ้าง
เวลาจะเลือกใช้สกินแคร์อะไรแต่ละอย่างจะต้องเลือกเป็นพิเศษเลย
ถ้าเจอสกินแคร์ที่ไม่ถูกกับผิว เดี๋ยวสิวก็ขึ้น หรือที่เจเป็นบ่อยๆคือผื่นแดงขึ้น
ก็ต้องหยุดใช้ไปตามระเบียบ เสียดายเงินกันไป
วันนี้เจมาเลยมาแชร์สกินแคร์ที่ใช้ในช่วงนี้ และเหมาะกับสาวที่ผิวแพ้ง่ายขาดน้ำ
มีอะไรบ้างไปดูกันเลย

DE LATEX  all in one Detoxifying deep cleansing water gel  ปริมาณ 120 g.  ราคา 390  บาท

เป็นทั้งคลีนซิ่งและเจลล้างหน้าในตัว อ่อนโยนกับผิวมาก
ไม่รู้สึกแสบผิวหรือระคายเคืองเลย
คลีนซิ่งเจลตัวนี้เค้าไม่มีสี ไม่มีน้ำหอม ไม่มีแอลกอฮอล์
พาราเบน สบู่ ฟองโฟม สารซัลเฟต(SLS/SLES) นะคะ
ซึ่งเป็นสารที่ก่อให้เกิดความระคายเคืองกับผิว ใครที่แพ้สิ่งเหล่านี้สบายใจได้เลย

มีสารสกัดจากธรรมชาติถึง 4 ชนิด
ว่านหางจระเข้ ลดการอักเสบและระคายเคืองของผิว
พืชตระกูลส้ม ลดจุดจ่างดำ ช่วยให้ผิวกระจ่างใส
บล็อคโคลี่ มีสารต้านอนุมูลอิสระ
ดอกคาเมเลีย ช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้กับผิว

ที่เจชอบอีกอย่างคือวันไหนแต่งหน้าเบาๆ ออกไปเดินเล่น ไป7-11
ไม่ต้องมานั่งใช้สำลีเช็ดเครื่องสำอางให้เสียเวลานะ
ครีมกันแดด แป้งฝุ่น คิ้วหรือลิปบางๆ ใช้ตัวนี้ล้างเครื่องสำอางได้เลย ง่ายและประหยัดเวลาไปอีก

เนื้อเจลเค้าจะใส ไม่เหลว แค่ถูๆนวดๆ เครื่องสำอางก็หลุด
ไม่ต้องออกแรงให้หน้าเหี่ยวนะจ้ะ
ความรู้สึกหลังล้างหน้าของตัวนี้จะไม่แห้งเอี๊ยด
ผิวจะยังมีความชุ่มชื้น จับแล้วหน้านุ่มๆเด้งๆ พร้อมบำรุงผิวต่อได้เลย
ราคาไม่แพง หลอดใหญ่ขนาดนี้ใช้ได้เป็นเดือนคือคุ้มแล้วค่ะ

Mamonde rose water toner  ปริมาณ 150 ml. ราคาไม่เกิน 300 บาท(ซื้อจากร้านหิ้ว)

โทนเนอร์สกัดจากดอกกุหลาบสายพันธุ์ Damask ในประเทศบัลแกเรีย
มีปริมาณความเข้มข้นของดอกกุหลาบถึง 90.89%
อันนี้ก็ตัวฮิตมาก ซื้อตามรีวิวเลย ปกติเจจะไม่ค่อยชอบใช้โทนเนอร์เท่าไร
แต่ตัวนี้เป็นโทนเนอร์ที่ให้ความรู้สึกชุ่มชื้นผิวเหมือนเราใช้น้ำตบหรือessenceเลย
วันไหนใช้ตัวนี้แล้วตามด้วยสกินแคร์ตัวอื่นๆ จะรู้สึกว่าผิวซึมซับสกินแคร์ได้ดีขึ้น ผิวนุ่มขึ้นมาก

ตัวโทนเนอร์เค้าจะเป็นน้ำใสๆ นะคะ
มีกลิ่นกุหลาบหอมเบาๆ ได้กลิ่นแล้วผ่อนคลายอยากหยิบมาใช้ตลอด
วิธีใช้ เจจะหยดใส่สำลี แล้วเช็ดใบหน้าเบาๆทุกวัน
หรือวันไหนอยู๋บ้านว่างๆ หยดลงสำลีให้ชุ่ม แล้วแปะเป็นมาส์กได้เลย
ตัวนี้ไม่มีแอลกอฮอล์นะจ้ะ ผิวแพ้ง่ายอย่างเราใช้ได้สบาย

Origins Drink up Intensive Overnight Mask
ปริมาณ 100 ml.  ราคา 1500 บาท

มาส์กพอกหน้าสำหรับช่วงเวลากลางคืน เข้มข้นด้วยสารสกัดจากธรรมชาติ
ที่เติมระดับความชุ่มชื่นเมื่อซึมเข้าสู่ผิว เสริมด้วยสารสกัด PM Barrier repair complex
ช่วย boost ฟื้นสภาพความสมบูรณ์ของผิว ให้ผิวดูเปล่งประกายจากภายในสู่ภายนอก

อันนี้คือตอบโจทย์สำหรับผิวแพ้ง่ายผิวขาดน้ำมาก เพราะมาส์กตัวนี้นะคะ
เค้าช่วยเพิ่มความชุ่มชื้นให้ผิวที่มากกว่าการใช้บำรุงทั่วๆไป
วันไหนหน้าแห้ง เป็นขุย โดยเฉพาะหน้าหนาวแบบนี้ มาส์กติดกัน 2-3 วัน รู้เรื่องเลยค่ะ

แล้ว origins เค้าโด่งดังเรื่องสารสกัดจากธรรมชาติอยู่แล้ว ใช้แล้วไม่แพ้
กลิ่นเค้าก็จะหอมอ่อนๆ ไม่ฉุน
ตื่นมาหน้านุ่มเด้ง แต่งหน้าแล้วเครื่องสำอางติดทนมากขึ้นด้วย
สำหรับใครที่ผิวมันแนะนำให้ทาบางๆ เพราะเนื้อเค้าค่อนข้างหนาและเข้มข้น อาจจะรู้สึกเหนอะหนะได้
ราคาสูงนิดนึง แต่คุ้มกับการลงทุนแน่นอน

อย่างไรก็ดีก่อนจะเลือกใช้สกินแคร์อะไรควรลองเทสก่อนนะคะว่าเราแพ้มั้ย
ปลอดภัยไว้ก่อน ไม่ว่าจะถูกหรือแพงมีโอกาสแพ้อยู่แล้ว
แล้วเลือกสกินแคร์ให้เหมาะกับลักษณะผิวของตัวเองด้วยนะคะ
วันนี้เจลาไปก่อน ขอบคุณที่เข้ามาชมรีวิวค่ะ
ชื่อสินค้า:   DE LATEX, mamonde ,origins
คะแนน:     

CR - Consumer Review : กระทู้รีวิวนี้เป็นกระทู้ CR โดยที่เจ้าของกระทู้

• - จ่ายเงินซื้อเอง หรือได้รับจากคนรู้จักที่ไม่ใช่เจ้าของสินค้า เช่น เพื่อนซื้อให้
  • - ไม่ได้รับค่าจ้างและผลประโยชน์ใดๆ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่