ถามเรื่องWInForm คอนโทรลProgressbar มันOverride OnPaint ไม่ได้เหรอครับ?

ผมลองOverride แล้วมันไม่เข้าEventนี้เลย

Public Class MyProgressBar
    Inherits ProgressBar
    Public Sub New()
        Me.ForeColor = Color.Red
    End Sub
    Protected Overrides Sub OnPaint(e As PaintEventArgs)
        MyBase.OnPaint(e)
        Dim g As Graphics = e.Graphics
        g.DrawRectangle(System.Drawing.Pens.Red, Me.Left, Me.Top, Convert.ToInt32(Me.Width / 2), Convert.ToInt32(Me.Height / 2))
    End Sub
End Class

ต้องเปลี่ยนไปใช้อะไร?
ผมต้องการจะวาดBlock ซอยเป็นช่องๆให้progressbarครับ

แสดงความคิดเห็น
Preview