บริษัทใครเคยใช้ระบบการจัดการข้อมูลองค์กร/ CRM ที่ชื่อ MI9 บ้างครับ? ดีมั๊ย เป็นยังไงบ้าง?

กระทู้คำถาม
ออกตัวก่อนนะว่าไม่ได้แอบมาขายของ 555 และผมไม่ได้มีความรู้ในเรื่องพวก software พวกระบบอะไรเยอะนะครับ ถามผมมาผมก็ตอบไม่ค่อยได้หรอก ผมทำหน้าที่พวกวางแผนกลยุทธ์ คิด strategic และ analyst ข้อมูลต่างๆมากกว่าครับ ซึ่งตอนทำงานก็อาจจะต้องไปเกี่ยวข้องกับเรื่อง sales เรื่อง CRM หรือเรื่องทาง business อะไรอย่างอื่นบ้างอยู่แล้ว

ทีนี้ทางลูกค้าผมเค้าจะวางระบบการจัดการข้อมูลใหม่ (น่าจะได้รับคำแนะนำตัวนี้มา) เป็นระบบที่ชื่อว่า MI9 (ถ้าอยากรู้ข้อมูลเพิ่มหรืออยากได้ลิงค์ไปอ่านก็ลองเสิร์ชอากู๋หรือถามมาหลังไมค์ละกันครับ) ผมก็เลยอยากรู้ว่ามันดีไม่ดียังไง มีตัวอื่นๆให้เปรียบเทียบเสนอแนะมั๊ย? ถ้าใช้ตัว MI9 จริงมันจะทำให้การดึง/วิเคราะห์ข้อมูลง่ายขึ้นมั๊ยครับ (จะทำให้ผมทำงานยากขึ้นรึเปล่า 55)

ถามแบบไม่รู้เรื่องอะไรนะครับ ถ้าใครมีข้อคิดเห็นหรืออยากแชร์ประสบการณ์ที่เจอ/ใช้มาก็เขิญเลยนะครับ หรือถ้าอยากข้อมูลเพิ่มเติมก็ถามได้นะครับ

ขอบคุณมากครับ ยิ้ม
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่