ทำให้กระต่ายกินหญ้าให้หมดยังไงดีคะ?

กระทู้คำถาม
คือเวลาเราให้หญ้าไปใช่มั้ยคะ น้องจะเลือกหญ้าขึ้นมากินแล้วพอถึงส่วนที่น้องไม่ชอบน้องก็จะคายทิ้งค่ะ แล้วหญ้าก็เหลือเต็มเลย จากนั้นน้องก็จะชอบมาขอหญ้าใหม่ทั้งที่ยังเหลือเต็มกรงค่ะ พอไม่ให้ก็ไม่พอใจน้องก็เริ่มแทะกรง T_T
มีวิธีที่ทำให้น้องกินหญ้าให้หมดเลยมั้ยคะ?
ปล.หญ้าที่ให้ เป็นทิโมธี ของ Oxbowค่ะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่