เป็นงูสวัด กี่วันความปวดทรมานนี้จะบรรเทาคะ?

กระทู้คำถาม
พอดีคุณแม่เป็นงูสวัดค่ะ คือกินยางูสวัดตัวที่เป็น ทานวันละ 5 ครั้ง เป็นเวลา 7 วันอ่ะค่ะ เริ่มทานตั้งแต่วันแรกที่ผื่นขึ้น (เจ็บมาก่อนประมาณ3วัน) ตอนนี้กินยามาได้ 4 วันละค่ะ ผื่นไม่ขึ้นที่อื่นแล้ว แต่ความปวดยังเท่าเดิม เดินๆอยู่ถึงกับทรุดลงเลย อยากทราบว่าปกติสำหรับคนที่ทานยาทัน ตั้งแต่แรกๆ อาการจะเป็นยังไงต่อคะ ใช้เวลากันนานแค่ไหนกว่าความทรมานจะลด เข้าใจว่าหายขาดคงนานอยู่ เศร้า ขอบคุณล่วงหน้านะคะ
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่