สัญญาณแบบนี้ถือว่ามีโอกาสได้งานมั้ยคะ ตอนนี้กำลังกังวลใจมากๆ

กระทู้คำถาม
สวัสดีคะทุกคน ตอนนี้เรากังวลมาก คือเราไปสัมภาษณ์งานมาเมื่อวันที่ 2/10/61 ตอนที่ไปสัมภาษณ์มีทั้งหมด 3 คน รวมเราด้วย เราสัมภาษณ์เป็นคนสุดท้าย ตอนที่สัมภาษณ์เราคิดว่าเราโอเคในระดับนึงนะ บรรยากาศไม่ตึงเครียดอะไร ทางฝ่ายนั้นก็อธิบายการทำงานให้ฟัง หลังจากนั้นพอจบการสัมภาษณ์ ทางฝ่าย hr ก็พูดขึ้นมายังไงจะติดต่อกลับไป เพราะเราต้องพิจารณากับผู้สมัครคนอื่นก่อน หลังจากนั้นภายในวันประมาณ 5 โมง hr. ก็โทรมาแจ้งว่าทางฝ่ายเขาโอเคกับเรา hr.ก็ถามเราว่าถ้าเริ่มงานจะเริ่มได้ช่วงไหน ให้เราเลือกระหว่างกลางเดือนกับต้นเดือน ถามว่าเราโอเคกับที่นี้ไหม แล้วก็ถามเรื่องเงินเดือนว่าถ้าไม่ได้เท่าที่เราเรียก แค่ไหนถึงพอรับไหว สุดท้ายเขาก็บอกว่าเดี๋ยวเขาต้องเตรียมเอกสารให้ทางผู้ใหญ่ก่อนว่าจะอนุมัติไหม เรากังวลมาก แบบนี้พอมีสิทธิ์จะได้ไหม ต้องรออีกนานไหมว่าจะได้คำตอบ คือตอนนี้จิตตกมาก
โปรดศึกษาและยอมรับนโยบายข้อมูลส่วนบุคคลก่อนเริ่มใช้งาน อ่านเพิ่มเติมได้ที่นี่